WWW.DIENDANLUAT.COM.VN : PHỔ BIẾN PHÁP LUẬT ĐẾN MỌI NHÀ

CHÀO MỪNG TẤT CẢ CÁC BẠN ĐẾN VỚI WWW.DIENDANLUAT.COM.VN

thong bao tu dien dan luat viet nam

Kết quả 1 đến 4 của 4
  1. #1
    Hiện đang
    Offline
    Ngày tham gia
    Feb 2012
    Bài viết
    4

    Mặc định hỏi về quy định đối với công chức tập sự

    Kính gửi: Các vị luật sư và các bạn trên diễn đàn luật.
    Tôi xin được hỏi vấn đề liên quan đến công chức tập sự:
    Tôi đã được tuyển dụng làm công chức nhà nước, hiện tại tôi đang thực hiện chế độ tập sự. Công việc của tôi có liên quan đến việc lập biên bản kiểm tra, biên bản vị phạm hành chính,...và xử lý các văn bản khác liên quan đến việc áp dụng pháp luật. Vậy, tôi xin hỏi trong thời gian tập sự thì tôi có được lập biên bản kiểm tra, biên bản vi phạm hành chính và được ký tên vào đó không? tôi đã bắt đầu làm quen nhưng chưa rõ quy định, mà quy định này tôi tìm không thấy ở đâu. Kính mong nhân được sự quan tâm giải đáp từ diễn đàn để tôi cống hiến tốt hơn đúng vai trò trách nhiệm của mình. Chân thành cảm ơn tất cả mọi người!

  2. #2
    Hiện đang
    Offline
    Ngày tham gia
    Jul 2011
    Vị trí hiện tại
    Hồ Chí Minh
    Bài viết
    1,179

    Mặc định

    Chào bạn!
    Trường hợp này bạn có thể tham khảo Điều 20, 21 Nghị định 24/2010/NĐ-CP và thông tư số 13/2010/TT-BNV.
    Chúc bạn sớm trở thành 1 công chức tốt, sẵn lòng phục vụ cho nhân dân!
    Trân trọng!
    Cái gì nhẫn được thì nhẫn, không nhẫn được cũng phải nhẫn.
    _ _ _ Nguyễn Quyết Quyền _ _ _


  3. #3
    Hiện đang
    Offline
    Ngày tham gia
    Jan 2010
    Vị trí hiện tại
    Tây Bắc
    Bài viết
    399

    Mặc định

    Xin hỏi là bạn đang thực hiện tập sự ở vị trí nào, của cơ quan nào? Bạn đang lăn tăn việc mình tập sự có được ghi và ký các loại biên bản đó hay không.
    Bạn thỏa mãn điều kiện là người được xử phạt vi phạm hành chính (quy định tại Pháp lệnh xử lý vi phạm hành chính) thì bạn được lập biên bản này
    LengKeng

  4. #4
    Hiện đang
    Offline
    Ngày tham gia
    Feb 2012
    Bài viết
    4

    Mặc định cảm ơn

    xin chân thành cảm ơn mọi người đã giúp đỡ, chúc mọi người mạnh khỏe, vui vẻ


 

Thông tin về chủ đề này

Users Browsing this Thread

Có 1 người đang xem chủ đề. (0 thành viên và 1 khách)

Quyền viết bài

  • Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài
  •